MKATABA WA MKOPO

Kati ya

SYLVER MICROFINANCE wa S.L.P ........cccooiniiiiiiiiniiie (ambaye katika
Mkataba huu atajulikana kama MKOPESHAJI kwa upande mmoja).

Na
{\ELLA STULNUS KOmMBA wa s.LP . Lz mBINGA (ambaye

.............................................................

katika Mkataba huu utawahusisha na Warithi wa mali zake, wamiliki, wasimamizi
na wadhamini ikibidi kwa upande mwingine (ambaye katika mkataba huu
atajulikana kama MKOPESHWAJI).

KWA HIYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA YAFUATAYO:-
1. Kwamba, MKOPESHAJI amekubali kumkopesha mkopeshwaji fedha kiasi

cha... L, 2RO (TSHIM ek dasTa A TN o bao
utalipwa ndani ya mwezi,lmiezi.......é.....ﬁlm }

2. Kwamba, MKOPESHWAJI amekubali kukopeshwa fedha kiasi cha
TSH L2008 (e mTa, LK IR atalipa

ndani ya mwezi/ miezi...é. .............

3. Kwamba, mkopo utatozwa riba ya asilimia 3.5% kwa mwezi mmoja na
asilimia 42% kwa mkopo wa mwaka.

4. Kwamba, MKOPESHWAJI anatakiwa kurejesha mkopo huo kama
inavyoainishwa katika aya ya kwanza hapo juu na riba yake kwa kwa
awamu..é% ...... (.SLI7%..) ambapo kila awamu atalipa kiasi TSHs.

............................



5. Kwamba, MKOPESHWAJI amekubali kuchukua mkopo wa fedha kiasi cha

6. Kwamba, MKOPESHWAJI amekubali " I\(tSJuQ& : IJ;'L:mIa ya
A il [ i — P’ { N '
W’wa()@ - (MAkiell i, WSS /=) ikiwa ni mkopo na riba

7. Kwamba, MKOPESHWAJI amekubali kulejesha fedha hizo kama
inavyoainishwa kwenye jedwali hapa chini
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8. Kwamba, MKOPESHWAJI  amekabidhi kwa MKOPESHAJI

GARI/PIKIPIKI/BAJAIL yake aina ya .......cococervvverinnsrnnecnns yenye namba
ZA USAJIM .eeeecreieeiieeeeiineecinens na kadi halisi ya Gari/Pikipiki/Bajaji hiyo
ambayo ni kadi Na. Yenye usajili
................................. kama dhamana ya mkopo.

Au MKOPESHWAJI amewekea hati ya nyumba iliyoko kwenye kiwanja

1 . - Kitalu oo /kiwanja Namba .....



Kitalu ........ Au nyumba/kiwanja ambacho hakijapimwa ambacho kipo
MEAB WA v , Nachingwea mjini na mipaka yake ni
kama ifuatavyo;-

Upande wa kasikazini imepakana Na ...........cccccevverveecnneneeneennns

Upande wa mashariki imepakana na ...........cccoceeviinieiiincsiniiins

Upande wa magharibi imepakana na .............cccoveeeviniiicnncciennnn,

Upande wa kusini imepakana Na ...........cccoeereeiinenieecreeneesiennea

9. Kwamba, mkopeshwaji amethibitisha kua mali aliyo weka kama dhamana
ni mali yake halali na haina pingamizi lolote na endapo itathibitika tofauti
basi hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yake.

10. Kwamba, MKOPESHWAJI amemuoa au ameolewa Na.............c.......

11. Kwamba, endapo MKOPESHWAJI atakiuka kulipa mkopo na riba
kwa tarehe iliyopangwa (tarehe ..........cccisrereissrnennsense ) basi Malipo
hayo yaliyocheleweshwa yatalipwa kwa riba. .

12. Kwamba, bila ya kuathiri masharti mengine katika mkataba huu,
MKOPESHWAJI anaweza kulipa mkopo pamoja na riba yake mara moja

kabla ya muda wa makubaliano haya kuisha.

13. Kwamba, Kasoro yoyote itakayojitokeza kutokana na mkataba huu
itasuluhishwa kwa njia ya majadiliano. Hata hivyo MKOPESHAJI anayo haki
ya kuchukua hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na kufikisha mgogoro huu

kwenye vyombo vya kisheria.



14. Kwamba, MKOPESHWAJI atalazimika pia kulipia gharama zozote
atakazoingia MKOPESHAJI wakati wa kufuatilia malipo ya mkopo huu kama
mkopeshwaji atakiuka makubaliano haya.

Mkataba huu umesainiwa na pande zote mbili leo tarehe “Z mwezi -....mwaka
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Mkoa...

Kwamha, Nmath:bmsha kuwa ninamfahamu mkopaji vizuri anakofanyxa kazi na nyumbani kwake,
Nitahakikisha nafuatilia mwenendo wa marejesho yake kila mwezi na kujiridhisha kama mkopaji

kalipa kwa kuwasiliana na mkopeshaji na ninaahi

di kutoa ushirikiano endapo mkopaji atachelewa

kurejesha kwa wakati. Pia nitawajibika kulipa deni lote kwa mujibu wa mkataba endapo atakaidi

kulipa au kutoonekana kabisa.
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