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26 March 2024 

MKURUGENZI MKUU,  

SHULE YA AMMAR,  

S.L.P 2980,  

DODOMA.  

KK, 

MWALIMU MKUU, 

SHULE YA AMMAR,  

S.L.P 2980,  

DODOMA. 

YAH; MAPENDEKEZO YA KUFUNDISHA MASOMO YA TEKNOLOJIA YA 

KOMPYUTA KWA WANAFUNZI SHULENI KWAKO. 

Habari Ndugu Mtendaji Mkuu wa Shule, 

Natumai barua hii inakukuta ukiwa katika afya njema na unaendelea na kazi yako kwa furaha na 

ufanisi. Napenda kuchukua fursa hii kuwasilisha mapendekezo kuhusu kuongeza masomo ya 

teknolojia, hasa kufundisha uandishi wa programu (coding), kwa wanafunzi katika Shule ya 

Ammar. 

Kama tunavyoona, teknolojia inaendelea kubadilika na kuingia katika maeneo mengi ya maisha 

yetu ya kila siku. Kuwa na uelewa wa misingi ya teknolojia, ikiwa ni pamoja na ujuzi wa msingi 

wa kubuni na kutumia programu, ni muhimu sana kwa maendeleo ya wanafunzi wetu katika 

ulimwengu wa sasa na wa baadaye. 

Ninaamini kuwa kuanzisha masomo ya teknolojia, hasa kufundisha uandishi wa programu, katika 

Shule ya Ammar itatoa fursa muhimu kwa wanafunzi wetu. Hii itawawezesha kujifunza ujuzi wa 

msingi wa kompyuta na kuwapa msingi imara kwa ajili ya kushiriki katika uchumi wa kidigitali 

unaokua kwa kasi. 
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Uandishi wa programu kwa watoto ni zaidi ya tu kujifunza jinsi ya kuandika kanuni za kompyuta; 

ni ufunguo wa kufungua milango ya fikra za ubunifu, na ujuzi wa kiteknolojia unaohitajika sana 

katika ulimwengu wa sasa na wa baadaye. Hapa chini,nimeorodhesha baadhi tu ya faida za kipekee 

za kufundisha coding kwa watoto: 

1. Kukuza Uwezo wa Kufikiri Ubunifu: Kujifunza coding husaidia watoto kufikiri nje ya 

sanduku na kutatua matatizo kwa njia mpya na za kipekee. Wanapoandika programu, 

wanajifunza jinsi ya kutumia mantiki na ubunifu ili kutatua changamoto za kiteknolojia. 

2. Kuendeleza Ujuzi wa Ushirikiano na Timu: Katika mchakato wa kujifunza coding, 

wanafunzi mara nyingi hufanya kazi katika timu za kutatua matatizo. Hii inasaidia kuimarisha 

ujuzi wao wa ushirikiano na kufanya kazi pamoja na wengine. 

3. Kuboresha Ujuzi wa Kusoma na Hisabati: Coding inahusisha kusoma maagizo na kufanya 

mizunguko ya mantiki, ambayo inaweza kusaidia katika kuendeleza ujuzi wa kusoma na 

kuelewa. Pia, inahusisha hisabati katika njia ya vitendo na inaweza kusaidia kuimarisha uelewa 

wa misingi ya hisabati. 

4. Kuandaa Ajira za Baadaye: Sekta ya teknolojia inakua kwa kasi, na ujuzi wa uandishi wa 

programu unahitajika sana katika ajira nyingi za siku za sasa na zijazo. Kuanza mapema 

kunawapa watoto msingi imara wa kuingia katika uchumi wa kidigitali unaokua kwa kasi. 

5. Kukuza Ujasiri na Kujiamini: Kujifunza na kufanikiwa katika uandishi wa programu 

hujenga ujasiri na kujiamini kwa watoto. Wanapoona matokeo ya kazi yao, wanakuwa na 

imani zaidi katika uwezo wao wa kufanya mambo magumu. 

Kupitia programu hii, Shule ya Ammar itakuwa na fursa ya kuwezesha maendeleo ya kitaaluma 

na kibinafsi ya wanafunzi wake. Kuongeza masomo ya coding kwa watoto kutaimarisha ubora wa 

elimu tunayotoa na kuwapa wanafunzi wetu ujuzi wa kuongoza katika ulimwengu wa kiteknolojia. 

Nashukuru kwa wakati wako na natarajia kujadiliana zaidi kuhusu jinsi tunavyoweza kuweka 

mpango huu katika vitendo ili kuleta mabadiliko chanya katika maisha ya wanafunzi wetu. 

Wako, 

 

 

 

Grace R. Kawawa  

Afisa Masoko, SAFCO Academy. 

 

 


